Posted in สาระน่ารู้, โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย พระพุทธชินราช ปี15 พิธีจักรพรรดิ์ฯ หนุ่ม เมืองแกลง 5 เมษายน 2563 พิธีจักรพรรดิ์มหาพุทธาภิเษก วันที่ ๑๙ – ๒๐ มกราคม พ.ศ.๒๕๑๕ ครั้งที่ ๒ แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ เป็นพิธีพุทธาภิเษกครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดของจังหวัดพิษณุโลก หลวงพ่อกวยได้มาร่วมปลุกเสกในพิธีนี้ด้วย OLYMPUS DIGITAL CAMERA OLYMPUS DIGITAL CAMERA Author: หนุ่ม เมืองแกลง Related Articles สมเด็จแดง หลวงพ่อกวย รูปหล่อบูชา 5 นิ้ว หลวงพ่อกวย เหรียญจตุรพิธพรชัย หลวงพ่อกวย ชุตินธฺโร เบี้ยแก้ ของ ลพ.กวย