![](https://www.amuletsocial.com/wp-content/uploads/2020/04/1.ของ-ลพ.กวย-564x340.jpg)
พระปรกโพธิ์เก้าใบองค์นี้ เป็นพระองค์ที่พบในย่ามของ ลพ.กวยภายหลังจากท่านมรณะภาพลง และเป็นพระองค์เดียวกันกับที่ท่านเจ้าอาวาสวัดโฆสิตาราม นำมามอบตอบแทนเจ้าภาพผู้บริจาคทรัพย์สร้างอาคารเรียน100ปี ของโรงเรียนวัดบ้านแค เมื่อวันที่ 11กุมภาพันธุ์ 2549 เดิมเลี่ยมพลาสติกแบบโบราณไว้ ปัจจุบันเลี่ยมทองตามภาพที่เห็น เป็นตัวอย่างในการพิจารณาแก่คนที่สนใจ